Phụ nữ Lăng Can tổ chức giải bóng chuyền hơi chào mừng kỷ niệm 8/3
Ngày 04 và 05 tháng 8, Hội liên hiệp phụ nữ xã Lăng Can đã tổ chức giải bóng chuyền hơi và kỷ niệm 107 năm ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 và kỷ niệm 71 năm ngày thể thao Việt Nam 27/3.
Ngày 04 và 05 tháng 8, Hội liên hiệp phụ nữ xã Lăng Can đã tổ chức giải bóng chuyền hơi và kỷ niệm 107 năm ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 và kỷ niệm 71 năm ngày thể thao Việt Nam 27/3.
Nhà ở dân cư là một trong những tiêu chí quan trọng trong bộ tiêu chí Quốc gia về xây dựng nông thôn mới. Thực hiện tốt tiêu chí này sẽ góp phần làm ...
Để góp phần cùng cấp uỷ, chính quyền và nhân dân địa phương hoàn thành các tiêu chí xây dựng nông thôn mới, các cấp Hội Phụ nữ huyện Lâm Bình đã có ...
Hòa trong không khí tưng bừng của ngày hội tòng quân, sáng ngày 14/2/2017,, huyện Lâm Bình đã long trọng tổ chức Lễ giao nhận quân năm 2017. Dự buổi ...
Nằm trong chuỗi các hoạt động Lễ hội đầu xuân năm 2017, tối ngày 11 tháng 2 tức ngày 15 tháng Giêng năm Đinh Dậu tại sân vận động thôn Nà Nghè, xã ...
Cùng với các chuỗi hoạt động diễn ra tại Lễ Hội Lồng tông và ngày hội văn hóa các dân tộc huyện Lâm Bình. Công tác đảm bảo an ninh trật tự, an toàn ...
Nhân dịp đón Xuân Đinh Dậu 2017, huyện Lâm Bình sẽ tổ chức các lễ hội vào đầu xuân mới nhằm phục vụ nhu cầu vui chơi lành mạnh của nhân dân và thu ...
Được thiên nhiên ban tặng cho Lâm Bình hệ sinh thái đa dạng có nhiều cảnh đẹp hùng vĩ, sơn thủy hữu tình.Lâm Bình còn là nơi lưu giữ những giá trị ...
Xây dựng nông thôn mới là một nhiệm vụ khó không phải địa phương nào cũng làm được một cánh hoàn hảo và theo bộ tiêu chí Quốc gia đưa ra. Đặc biệt là ...
Chuẩn bị đón Tết cổ truyền của dân tộc, vừa qua tại xã Xuân Lập lãnh đạo Ban chỉ huy quân sự huyện Lâm Bình đã tổ chức đi thăm hỏi, tặng quà cho một ...
Những năm qua, lực lượng công an xã Lăng Can đã tích cực bám sát cơ sở, nắm chắc tình hình, vận động người dân chấp hành luật pháp. Qua đó an ninh ...