Đặc sản món thắng cố và mèn mén của đồng bào dân tộc Mông, tại Lễ hội Lồng tông huyện Lâm Bình năm 2018
Lễ hội Lồng tông và Ngày hội văn hóa các dân tộc huyện Lâm Bình năm 2018, ngoài tổ chức Lễ hội còn có các hoạt động văn hóa văn nghệ - thể thao mang đậm bản sắc truyền thống các dân tộc vùng cao, thì Lễ hội năm nay, Ban tổ chức còn bố trí khu vực ẩm thực, tạo điều kiện cho các xã, các cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống, tổ chức bày bán các gian hàng phục vụ nhân dân và du khách gần xa. Trong đó có nhiều món ăn mang đậm hương vị đặc trưng của các dân tộc vùng cao.