Lâm Bình, đẩy mạnh phong trào thể dục thể thao ở cơ sở
Thực hiện “Cuộc vận động toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” gắn với phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa” do các cấp, ngành địa phương phát động, những năm gần đây, phong trào thể dục, thể thao trên địa bàn huyện Lâm Bình, đang phát triển mạnh mẽ, tạo thành nếp sống văn hóa, văn minh và lành mạnh cho người dân trên địa bàn. Không chỉ ở các đơn vị, cơ quan hay các xã, mà ở các thôn, bản vùng sâu, vùng xa, phong trào thể dục thể thao đã được lan rộng, góp phần thay đổi đời sống văn hóa, tinh thần cho bà con các dân tộc thiểu số.