Đảng ủy xã Xuân Lập đổi mới nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ
Đảng ủy xã Xuân Lập, huyện Lâm Bình hiện nay có 159 đảng viên, sinh hoạt ở 8 chi bộ, trong đó có 153 đảng viên là người dân tộc thiểu số, chiếm 96,2%. Ngay sau khi thực hiện Đề án số 16, ngày 3/1 / 2020 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ, giai đoạn 2020 – 2025, chất lượng sinh hoạt của chi bộ trực thuộc Đảng ủy xã dần đi vào nề nếp, vai trò lãnh đạo của chi bộ được củng cố và phát huy.