Phụ nữ Lâm Bình giữ gìn và phát huy bản sắc văn hoá dân tộc
Để giữ gìn phát huy bản sắc văn hóa các dân tộc, thời gian qua, Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Lâm Bình đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động chị em lưu giữ những nét văn hoá truyền thống đặc trưng của dân tộc. Đồng thời, khuyến khích chị em cùng tham gia các câu lạc bộ, nhóm sở thích, tổ hợp tác thêu, dệt thổ cẩm để làm các sản phẩm đồ lưu niệm bán ra thị trường, góp phần tăng thêm thu nhập cho hội viên.