Lâm Bình phát huy vai trò của các tổ, đội văn nghệ quần chúng
Trong những năm qua, phong trào văn nghệ quần chúng ở huyện vùng cao Lâm Bình đã phát triển nhiều khởi sắc, thu hút đông đảo mọi tầng lớp nhân dân trên địa bàn tham gia tập luyện, phục vụ các dịp lễ, tết, ngày kỷ niệm lớn của dân tộc, du khách đến địa phương… Qua đó, đã tạo sân chơi giải trí lành mạnh, góp phần gắn kết cộng đồng, bảo tồn, giữ gìn và phát huy bản sắc văn hóa dân tộc, thúc đẩy kinh tế du lịch ngày một phát triển.