Câu lạc bộ giữ gìn bản sắc văn hóa dân tộc Tày ở thị trấn Lăng Can
Nhằm lưu giữ nét đẹp giá trị truyền thống của dân tộc người Tày trên địa bàn, những năm qua, Câu lạc bộ sinh hoạt văn hóa dân gian truyền thống Vằng Dân, Tổ dân phố Nặm Đíp, thị trấn Lăng Can, huyện Lâm Bình đã không ngừng nỗ lực giữ gìn tiếng nói, trang phục, phong tục tập quán, hát then, đàn tính, với mong muốn tập hợp được những người cùng sở thích, truyền dạy những làn điệu Hát Then, Đàn tính cho thế hệ trẻ và giữ gìn bản sắc văn hóa dân tộc riêng có của đồng bào Tày.