Chàng trai người Tày và ước mơ đưa đồ dùng bằng tre thay thế sản phẩm làm từ nhựa
TQĐT - Vừa chạm tuổi 30, Chẩu Thanh Phương, chàng trai người Tày đến từ thôn Nà Kẹm, xã Khuôn Hà (Lâm Bình) đã kịp dệt lên ước mơ của mình: Phát triển các sản phẩm làm từ cây tre địa phương dần thay thế những sản phẩm làm từ nhựa, ảnh hưởng đến môi trường. Mới đây, trong cuộc thi Ý tưởng khởi nghiệp sáng tạo thanh niên nông thôn năm 2018, dự án “Cốc tre Thượng Hà” của Chẩu Thanh Phương vinh dự được trao giải Nhì.