Trường PT DT bán trú THCS Bình An đổi mới dạy và học trên nền tảng ứng dụng công nghệ
Là đơn vị trường học có 100% học sinh là con em đồng bào dân tộc thiểu, nhằm giúp các em hiểu bài, nắm được kiến thức, hứng thú với môn học theo Chương trình giáo dục phổ thông mới, thời gian qua đội ngũ thầy giáo, cô giáo Trường PT DT Bán trú THCS Bình An đã luôn chủ động đổi mới phương pháp dạy và học trên nền tảng ứng dụng công nghệ. Qua đó, từng bước đáp ứng yêu cầu đổi mới giáo dục, góp phần tạo nên những tiết học hấp dẫn, lôi cuốn, phát huy tư duy và năng lực của học sinh.