Bình An tập trung tiêm vacxin phòng chống dịch bệnh viên da nổi cục trên trâu, bò
Hiện nay bệnh viêm da nổi cụ trên trâu, bò đã xuất hiện ở 10 xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Đây là bệnh truyền nhiễm do một loại virus gây ra trên trâu, bò. Đường truyền lây chủ yếu qua côn trùng đốt như muỗi, ruồi, ve; bệnh cũng có thể lây truyền do vận chuyển trâu, bò mang mầm bệnh, sử dụng chung máng ăn, uống và qua tiếp xúc trực tiếp. Để phòng chống dịch bệnh này, UBND huyện đã chỉ đạo các cơ quan chuyên môn của huyện và UBND các xã triển khai công tác tiêm vacxin phòng, chống dịch bệnh để ngăn chặn sự lây lan trên đàn trâu, bò hạn chế thiệt hại cho người chăn nuôi.