Khẩn trương phòng, chống hoàn lưu bão số 3
Do ảnh hưởng của hoàn lưu bão số 3, từ ngày 2 đến ngày 4-8, các khu vực trên địa bàn tỉnh có mưa vừa, mưa to (cục bộ có nơi có mưa rất to) với tổng lượng mưa cả đợt phổ biến từ 70-150mm, có nơi trên 200mm.
Do ảnh hưởng của hoàn lưu bão số 3, từ ngày 2 đến ngày 4-8, các khu vực trên địa bàn tỉnh có mưa vừa, mưa to (cục bộ có nơi có mưa rất to) với tổng lượng mưa cả đợt phổ biến từ 70-150mm, có nơi trên 200mm.
Huyện Lâm Bình hiện có gần 70 nghìn ha rừng, trong đó có trên 43 nghìn ha rừng phòng hộ, gần 26 nghìn ha rừng sản xuất. Từ đầu năm 2019 đến nay, Ban ...
UBND huyện Lâm Bình vừ tổ chức Hội nghị đánh giá tình hình chấp hành, thực hiện các quy định trong công tác quản lý tài chính, tài sản và thu ngân ...
Vừa qua, Hội LHPN huyện Lâm Bình đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào phụ nữ 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 ...
Xác định Cải cách thủ tục hành chính là một trong những nhiệm vụ trọng tâm nhằm nâng cao năng lực cạnh tranh, thúc đẩy phát triển kinh tế xã hội trên ...
Căn cứ Kế hoạch số 42, ngày 30/3/2018 của UBND huyện Lâm Bình, về việc giải tỏa và quản lý hành lang an toàn giao thông đường bộ trên địa bàn huyện, ...
Để tạo điều kiện thuận lợi cho phụ nữ phát triển kinh tế, xây dựng gia đình ấm no hạnh phúc, thời gian qua, hội phụ nữ xã Thượng Lâm đã tín chấp với ...
Nhằm nâng cao khả năng phòng chống đuối nước cho thanh thiếu nhi trong dịp hè. Vừa qua, Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh xã Phúc Yên đã tổ chức ...
Thôn Tiên Tốc xã Bình An được thành lập tháng 4 năm 2015 trên cơ sở tách 55 hộ gia đình từ thôn Nà Xé và chủ yếu là đông bào di dân tái định cư vùng ...
Ngày 19/7 UBND huyện Lâm Bình phối hợp với Liên hiệp các hội khoa học và kỹ thuật tỉnh Tuyên Quang đã tổ chức lớp tập huấn kỹ thuật sản xuất rau an ...
Tiếp nối truyền thống đạo lý “uống nước nhớ nguồn” và thực hiện phong trào “ Đền ơn đáp nghĩa”, những năm qua, cùng với việc thực hiện đúng, đủ các ...