Lâm Bình nỗ lực giảm mất cân bằng giới tính khi sinh
Những năm gần đây công tác dân số kế hoạch hóa gia đình trên địa bàn huyện Lâm Bình được tập trung đẩy mạnh, trong đó, đặc biệt quan tâm tuyên truyền đến các cặp vợ chồng trong độ tuổi sinh đẻ không lựa chọn giới tính thai nhi dưới mọi hình thức, góp phần giảm thiểu mất cân bằng giới tính khi sinh. Từ đó, đã từng bước nâng cao nhận thức của người dân về tình trạng trọng nam, khinh nữ, nâng cao vai trò, vị thế của người phụ nữ trong gia đình và xã hội.