Hồng Quang tập trung nhiều giải pháp phòng, chống Dịch tả lợn Châu Phi
Dịch tả lợn Châu Phi đang tiếp tục diễn biến phức tạp, hiện nay dịch bệnh đã xuất hiện ở các huyện giáp với Lâm Bình như Chiêm Hóa, tỉnh Tuyên Quang và huyện Bắc Quang tỉnh Hà Giang, để chủ động phòng chống dịch, huyện Lâm Bình đang tích cực triển khai các biện pháp ứng phó, chỉ đạo tăng cường lực lượng, phối hợp các cấp, các ngành chức năng nhằm phòng, chống, ngăn chặn bệnh dịch vào địa bàn huyện.