Làm giàu từ mô hình kinh tế tổng hợp
Ông Nguyễn Văn Nhật, Bí thư Chi bộ, Trưởng thôn Nặm Đíp, xã Lăng Can (Lâm Bình) là điển hình vượt khó, năng động trong phát triển kinh tế gia đình và gương mẫu, nhiệt tình hết lòng với việc thôn.
Ông Nguyễn Văn Nhật, Bí thư Chi bộ, Trưởng thôn Nặm Đíp, xã Lăng Can (Lâm Bình) là điển hình vượt khó, năng động trong phát triển kinh tế gia đình và gương mẫu, nhiệt tình hết lòng với việc thôn.
Trong đợt nắng nóng cao điểm vừa qua, nhất là vào những ngày nghỉ cuối tuần, lượng khách du lịch đến với huyện Na Hang, Lâm Bình tăng đột biến. Đa ...
Nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế; nâng cao chất lượng, hiệu quả, hỗ trợ, phục vụ sản xuất, kinh doanh của các doanh nghiệp, hợp tác xã, tổ hợp ...
Sáng 5/7, Ban Tuyên giáo Trung ương tổ chức Hội nghị Báo cáo viên các Tỉnh ủy, Thành ủy, Đảng ủy trực thuộc Trung ương tháng 7/2019. Hội nghị được tổ ...
Năm 2019 là năm thứ 2 UBND huyện Lâm Bình, Tuyên Quang tổ chức Hội đua thuyền Kayak. Hội sẽ được tổ chức trong 2 ngày mùng 6 và mùng 7-7 tại khu vực ...
Ngày 03/7/2019, Công an huyện Lâm Bình đã tổ chức Lễ công bố quyết định của Giám đốc Công an tỉnh Tuyên Quang về việc điều động cán bộ Công an chính ...
Lâm Bình là huyện vùng cao của tỉnh Tuyên Quang, có địa hình chia cắt phức tạp, nên nguy cơ xảy ra lũ quét, lốc xoáy, sạt lở đất đá rất cao; gây tổn ...
Trong những năm qua, Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Lâm Bình luôn thực hiện tốt công tác tuyên truyền, vận động cán bộ, hội viên, phụ nữ và nhân dân trên ...
Nhằm góp phần giữ gìn bản sắc văn hóa các dân tộc Việt Nam nói chung, dân tộc Dao nói riêng. Ngày 28/6/2019, tại thôn Khuổi Xoan, xã Hồng Quang; Hội ...
Lâm Bình được ví như "Hạ Long trên cạn" giữa đại ngàn Tuyên Quang khi sở hữu truyền thuyết phượng hoàng bay về, tạo vẻ đẹp hùng vĩ của 99 ngọn núi ở ...
Hội Liên hiệp phụ nữ xã Phúc Yên, huyện Lâm Bình có 6 chi hội, với trên 420 hội viên, chủ yếu là hội viên phụ nữ dân tộc thiểu số. Để thu hút chị em ...