Lâm Bình tập trung phòng trừ sâu bệnh hại lúa Xuân năm 2022
Thời gian qua, thời tiết diễn biến phức tạp mưa nhỏ, mưa phùn, âm u kéo dài, trời lạnh là điều kiện thuận lợi để phát sinh sâu bệnh gây hại làm ảnh hưởng đến quá trình phát triển của cây lúa. Hiện nay đã xuất hiện một số loại sâu bệnh trên diện tích lúa xuân ở tất cả các xã, thị trên trên địa bàn huyện với các loại sâu bệnh như: đạo ôn, bệnh bạc lá, bệnh khô vằn, bọ xít đen, rầy nâu, rầy lưng trắng…