Xã Bình An tăng cường phòng, chống rét cho cây trồng, vật nuôi
Do ảnh hưởng của không khí lạnh, trong những ngày này, trên địa bàn xã Bình An nói riêng, huyện vùng cao Lâm Bình nói chung nhiệt độ giảm xuống mạnh vào sáng và đêm gây ảnh hưởng tới sản xuất, chăn nuôi. Để chủ động phòng, chống đói, rét cho cây trồng, vật nuôi, cấp ủy, chính quyền xã Bình An đã tăng cường công tác chỉ đạo cán bộ, công chức và trưởng các thôn bản tập trung tuyên truyền triển khai các biện pháp nhằm giảm thiểu thiệt hại cho người dân.