Mô hình chăn nuôi trâu, bò nhốt bằng hình thức vỗ béo tại HTX Nông – Lâm nghiệp Bình An
Với phương châm “Chung sức cùng thành công”, nhiều mô hình hợp tác xã ở huyện miền núi Lâm Bình đã có nhiều cách làm hay, sáng tạo mang lại hiệu quả kinh tế cao.
Với phương châm “Chung sức cùng thành công”, nhiều mô hình hợp tác xã ở huyện miền núi Lâm Bình đã có nhiều cách làm hay, sáng tạo mang lại hiệu quả kinh tế cao.
Hòa chung với khí thế thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm các ngày lễ lớn của đất nước, những ngày này, Huyện ủy Lâm Bình đang tập trung lãnh ...
Chiều ngày 17/2, Chi bộ Mặt trận huyện Lâm Bình vừa tổ chức Đại hội lần thứ 3, nhiệm kỳ 2020 - 2022. Đây là chi bộ được Đảng bộ cơ quan Đảng, đoàn ...
Ban Chỉ huy quân sự huyện Lâm Bình vừa tổ chức bàn giao nhiệm vụ Chỉ huy trưởng và Chính trị viên Ban Chỉ huy quân sự huyện. Dự và chỉ đạo hội nghị ...
Cùng với việc thực hiện các tiêu chí xây dựng nông thôn mới, phong trào văn hóa, văn nghệ (VHVN), thể dục thể thao (TDTT) quần chúng ở xã Hồng Quang ...
Thực hiện kế hoạch 56, ngày 9/8/ 2019 của Đảng ủy xã Xuân Lập về việc chỉ đạo tổ chức Đại hội các chi bộ trực thuộc, nhiệm kỳ 2020 - 2022. Chiều ngày ...
Cuộc họp đặc biệt của Hội đồng điều phối ASEAN và Hội nghị đặc biệt Bộ trưởng Ngoại giao ASEAN-Trung Quốc về hợp tác ứng phó COVID-19 sắp được tổ ...
Vừa qua, Chi bộ thôn Nà Mỵ, xã Thổ Bình đã tổ chức Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2020-2022. Đây là một chi bộ được Đảng ủy xã Thổ Bình chọn làm đại hội ...
Ngày 13/2/2020, Chi bộ Trung tâm, Văn hóa, Truyền thông và Thể Thao huyện Lâm Bình đã tổ chức Đại hội chi bộ lần thứ III, nhiệm kỳ 2020 – 2022. Dự ...
Ngày 14/2/2020, Đoàn công tác của Ban chỉ đạo phòng chống dịch bệnh huyện Lâm Bình đã đi kiểm tra công tác phòng chống dịch, cũng như tiến độ phun ...
Ngày 13/2, UBND huyện Lâm Bình đã tổ chức phiên họp thường kỳ tháng 2 năm 2020; đánh giá công tác chỉ đạo điều hành phát triển kinh tế - xã hội tháng ...