Huyện đoàn Lâm Bình bàn giao nhà 26/3 cho đoàn viên hoàn cảnh khó khăn
Vừa qua, Huyện đoàn Lâm Bình đã tổ chức bàn giao 02 ngôi nhà 26-3 cho 02 hộ gia đình đoàn viên ở thôn Khuổi Trang, xã Xuân Lập.
Vừa qua, Huyện đoàn Lâm Bình đã tổ chức bàn giao 02 ngôi nhà 26-3 cho 02 hộ gia đình đoàn viên ở thôn Khuổi Trang, xã Xuân Lập.
Xã Xuân Lập, huyện Lâm Bình hiện có 510 hộ dân, trong đó có trên 300 hộ là dân tộc Mông, chiếm trên 60% số hộ toàn xã. Năm 2021, cấp ủy chính quyền ...
Xã Xuân Lập là một trong những xã đặc biêt biệt khó khăn của huyện Lâm Bình. Những năm qua, có sự hỗ trợ của nhà nước, kinh tế ở xã vùng đặc biệt khó ...
Vừa qua, Cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, người lao động Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh đã tổ chức các hoạt động thiết thực, ý nghĩa tại xã ...
Ngày 18/8, Tiến sỹ Bế Trường Thành, Nguyên Thứ trưởng, Phó chủ nhiệm thường trực UBDT, Chủ tịch Hội hỗ trợ phát triển kinh tế miền núi, Ông Hà Phúc ...
Khu du lịch sinh thái Na Hang – Lâm Bình nằm ở phía Bắc tỉnh Tuyên Quang, có tổng diện tích 15.000 ha trong đó diện tích mặt nước là 8.000 ha. Tại ...
Với tinh thần nhiệt huyết, không ngại khó, ngại khổ và thực hiện phương châm "Đâu cần thanh niên có, đâu khó có thanh niên", thời gian qua, đoàn ...
Thực hiện công tác năm và kế hoạch của huyện Đoàn, bàn giao học sinh về sinh hoạt hè tại địa phương. Vừa qua, Đoàn xã Xuân Lập, đã tổ chức sinh hoạt ...
Thực hiện Chương trình mỗi xã một sản phẩm (OCOP), huyện Lâm Bình hiện có 19 sản phẩm được công nhận sản phẩm OCOP cấp tỉnh, trong đó 3 sản phẩm chất ...
HỢP TÁC XÃ NÔNG LÂM NGHIỆP TÂN HOA THÔNG BÁO GIẢI THỂ NHƯ SAU
Ở vùng nông thôn hiện nay lực lượng lao động trẻ chủ yếu lựa chọn con đường đi làm việc tại các công ty, các khu công nghiệp trong nước để kiêm thêm ...