Hội Nông dân huyện Lâm Bình phát huy hiệu quả nguồn ủy thác cho vay từ Ngân hàng Chính sách xã hội
Hội Nông dân huyện Lâm Bình đã phối hợp với Ngân hàng Chính sách xã hội (NHCSXH) huyện thực hiện tốt các nội dung công việc ủy thác cho vay hộ nghèo, hộ cận nghèo và các đối tượng chính sách khác, làm cầu nối chuyển tải nguồn vốn tín dụng ưu đãi đến hộ nghèo, hộ cận nghèo và các đối tượng chính sách. Qua đó, giúp các hộ nghèo, cận nghèo và các đối tượng chính sách phát triển sản xuất, tăng thu nhập, cải thiện đời sống, đóng góp tích cực vào mục tiêu phát triển kinh tế và xây dựng nông thôn mới ở địa phương.