Thổ Bình mang lại hiệu quả cao từ nuôi dê núi
Tận dụng địa hình đồi núi, người dân xã Thổ Bình đã đầu tư nuôi dê, bước đầu mang lại hiệu quả. Dê núi được xã xác định là sản phẩm chủ lực trong tiến trình xây dựng nông thôn mới.
Tận dụng địa hình đồi núi, người dân xã Thổ Bình đã đầu tư nuôi dê, bước đầu mang lại hiệu quả. Dê núi được xã xác định là sản phẩm chủ lực trong tiến trình xây dựng nông thôn mới.
So với các vụ lúa khác trong năm, vụ Đông - Xuân thường gặp những khó khăn do thời tiết khô hạn, cỏ dại và các loài sâu bệnh phát triển. Chính vì ...
Năm 2018, giá trị sản xuất công nghiệp của huyện Lâm Bình đạt gần 123 tỷ đồng, bằng 100% kế hoạch năm và tăng 22% so với năm 2017.
Năm 2018, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên huyện Lâm Bình đã tổ chức mở được 10 lớp dạy nghề với 300 học viên tham gia.
Sau nhiều năm triển khai các Chương trình; như chương trình 30a, Chương trình 134, 135 của Chính phủ, công tác xóa đói, giảm nghèo ở xã Lăng Can, ...
Đầu năm 2018, xã Hồng Quang, huyện Lâm Bình còn 644 hộ gia đình thuộc diện nghèo, chiếm tỷ lệ 71,8% so với tổng số hộ. Ngay từ đầu năm, xã đã triển ...
Những năm gần đây, người dân xã Thổ Bình huyện Lâm Bình, ngoài phát triển chăn nuôi dê còn đầu tư nuôi giống lợn đen bản địa đã nâng cao thu nhập, ổn ...
Với quyết tâm thưc hiện thắng lợi các chỉ tiêu, kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội năm 2018. Cấp ủy, chính quyền xã Thổ Bình đã tập trung lãnh ...
Nguồn vốn Chương trình 135 đã thực sự tạo điều kiện cho các xã đặc biệt khó khăn ở huyện vùng cao Lâm Bình vươn lên trong phát triển sản xuất. Nhờ ...
Hơn 5 năm làm Trưởng Ban Công tác Mặt trận khu dân cư thôn Khuổi Xoan, xã Hồng Quang, ông Lý Văn Tàn, là một tấm gương tiêu biểu, có nhiều đóng ...
Nhân dịp kỷ niệm 64 năm ngày truyền thống Điện lực Việt Nam 21/12/1954 – 21/12/2018, Điện lực Nà Hang đã có nhiều hoạt động vì an sinh xã hội và chi ...