XÃ LĂNG CAN TẬP TRUNG THU HOẠCH LÚA XUÂN 2018.
Để đảm bảo đạt được năng suất, sản lượng đề ra trong năm, ngay từ đầu vụ sản xuất vụ xuân, cấp ủy Đảng, chính quyền xã Lăng Can đã tập trung chỉ đạo các thôn bản phối hợp cùng đội ngũ cán bộ khuyến nông truyên truyền, hướng dẫn bà con thực hiện đúng khung lịch sản xuất. Đồng thời, lựa chọn giống lúa phù hợp với cơ cấu thời vụ, thổ nhưỡng đưa vào gieo trồng kịp thời, tạo tiền đề để triển khai sản xuất vụ tiếp theo. Nhờ có sự chủ động đó, đến thời điểm nay, bà con nông dân xã Lăng Can đã và đang tập trung nhân lực, vật lực ra đồng thu hoạch lúa xuân, trển khai sản xuất vụ mùa 2018.