Liên đội Trường tiểu học Lăng Can tổ chức tuyên truyền phòng, chống xâm hại tình dục trẻ em và rèn luyện kỹ năng sống cho học sinh
Nhằm trang bị cho học sinh những kiến thức, giá trị, thái độ và kỹ năng phù hợp. Trên cơ sở đó hình thành cho học sinh những hành vi, thói quen lành mạnh, tích cực; loại bỏ những hành vi, thói quen tiêu cực trong các mối quan hệ, các tình huống và hoạt động hàng ngày. Liên đội Trường tiểu học Lăng Can vừa tổ chức hoạt động ngoại khóa tuyên truyền phòng, chống xâm hại tình dục trẻ em và rèn luyện kỹ năng sống cho học sinh.