Lâm Bình học tập, trao đổi kinh nghiệm về công tác giảm nghèo tại tỉnh Cao Bằng và Thái nguyên
Để nâng cao hiệu quả việc xây dựng và phát triển các mô hình phát triển kinh tế giảm nghèo trên địa bàn huyện, vừa qua, Đoàn công tác của huyện Lâm Bình do đồng chí Nguyễn Thành Trung, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đi thăm quan, học tập kinh nghiệm một số mô hình phát triển kinh tế tại huyện Nguyên Bình, tỉnh Cao Bằng và huyện Phú Lương, tỉnh Thái Nguyên. Cùng đi có lãnh đạo các ban, ngành của huyện.