Cục Văn hóa cơ sở, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch mở lớp tập huấn truyền dạy nghề thêu, dệt thổ cẩm dân tộc Pà Thẻn tại xã Hồng Quang
Nhằm làm tốt công tác gìn giữ và phát huy các giá trị văn hóa truyền thống của các dân tộc, đặc biệt là đối với đồng bào dân tộc ít người để góp phần giáo dục truyền thống, gắn kết với phát triển kinh tế - xã hội, phát triển du lịch của địa phương. Vừa qua, Cục Văn hóa cơ sở, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Tuyên Quang, Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Lâm Bình, UBND xã Hồng Quang đã mở lớp tập huấn dạy nghề thêu, dệt thổ cẩm truyền thống đồng bào dân tộc Pà Thẻn gắn với phát triển du lịch năm 2020.