Hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác kiểm soát thủ tục hành chính năm 2023
Ngày 29/5, UBND huyện Lâm Bình phối hợp với Văn phòng UBND tỉnh Tuyên Quang tổ chức Hội nghị tập huấn kiểm soát thủ tục hành chính năm 2023 cho các đại biểu là lãnh đạo phụ trách công tác cải cách hành chính, kiểm soát thủ tục; Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả; Công chức đầu mối thực hiện nhiệm vụ kiểm soát thủ tục hành chính; Cán bộ, công chức, viên chức trực tiếp tham gia vào quy trình giải quyết thủ tục hành chính các lĩnh vực; Cán bộ, công chức, viên chức làm việc tại Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả các lĩnh vực; Cán bộ, nhân viên bưu điện thực hiện tiếp nhận, trả kết quả giải quyết thủ tục hành chính. Cán bộ phụ trách Chuyển đổi số của Huyện đoàn; Cán bộ Công an phụ trách việc triển khai Nghị định số 104 ngày 21/12/2022 của Chính phủ, triển khai 07 phương thức phương thức khai thác, sử dụng thông tin về cư trú trên Cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư; Công chức, viên chức làm đầu mối thực hiện nhiệm vụ kiểm soát thủ tục hành chính của Phòng Giáo dục và Đào tạo…v.v