Đến thăm, tặng quà cụ Ma Đức Hựu 86 tuổi, thôn Nà Vài, xã Thổ Bình và cụ Nguyễn Thanh Xuân 89 tuổi, thôn Làng Chùa, xã Lăng Can, huyện Lâm Bình; đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Thế Giang đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, tình hình cuộc sống, sinh hoạt của các cụ người cao tuổi. Đồng thời mong muốn các cụ tiếp tục sống vui, sống khỏe, tích cực động viên con cháu học tập, rèn luyện, phát triển sản xuất, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
Đ/c Nguyễn Thế Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà cho cụ Ma Đức Hựu, 86 tuổi thôn Nà Vài, xã Thổ Bình, huyện Lâm Bình
Đ/c Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Thế Giang ân cần hỏi thăm sức khỏe, tình hình cuộc sống, sinh hoạt của các cụ người cao tuổi
Qua đây đồng chí cũng đề nghị, các cấp, các ngành và chính quyền địa phương cần tiếp tục làm tốt công tác chăm lo, động viên người cao tuổi, thể hiện truyền thống đạo lý tốt đẹp của dân tộc./.
Gửi phản hồi