Tại buổi tiếp xúc đồng chí Nguyễn Hồng Trang, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Lâm Bình, đại biểu HĐND tỉnh và các đồng chí đại biểu HĐND huyện đã thông báo nội dung, kết quả kỳ họp thứ 6 HĐND tỉnh, HĐND huyện nhiệm kỳ 2016 – 2021 tới toàn thể cử tri. Tại kỳ họp này, HĐND tỉnh đã đánh giá tình hình, quyết định những giải pháp thực hiện thắng lợi mục tiêu kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng, an ninh năm 2018; xem xét các báo cáo quan trọng về kết quả giám sát việc giải quyết ý kiến, kiến nghị của cử tri sau kỳ họp thứ tư, trước và sau kỳ họp thứ 5, kết quả giám sát chuyên đề của Ban Kinh tế - Ngân sách, Ban Dân tộc về thực hiện Nghị quyết số 03/2016/NQ-HĐND của HĐND tỉnh và việc hỗ trợ đầu tư cơ sở hạ tầng cho các xã đặc biệt khó khăn, xã an toàn khu, các thôn, bản đặc biệt khó khăn từ năm 2015 đến năm 2017; xem xét thông qua 10 dự thảo nghị quyết, trong đó có những nghị quyết quan trọng; chất vấn và trả lời chất vấn theo Luật Hoạt động giám sát của Quốc hội và HĐND.
Hội nghị tiếp xúc giữa đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện với cử tri sau kỳ họp thứ 6, nhiệm kỳ 2016 - 2021
Sau khi nghe Đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện thông báo nội dung, kết quả kỳ họp thứ 6 và nghe thông báo kết quả giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri trong các cuộc tiếp xúc giữa đại biểu HĐND huyện với cử tri trước và sau kỳ họp thứ 5. Cử tri đã bày tỏ sự đồng tình cao về các nội dung của kỳ họp, đồng thời tin tưởng và kỳ vọng vào sự lãnh đạo, điều hành của cấp ủy, chính quyền các cấp tiếp tục lãnh đạo tỉnh Tuyên Quang nói chung, huyện Lâm Bình nói riêng phát triển nhanh và vững mạnh hơn. Qua đây, cử tri đã nêu lên ý kiến, kiến nghị gửi tới đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện. Các ý kiến của cử tri chủ yếu tập trung vào những vấn đề như: Giải quyết chính sách đối với người tham gia dân công hỏa tuyến, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất; quản lý đất đai, xây dựng trên địa bàn xã; tình trạng bồi lấp và sạt lở bờ suối; duy tu bảo dưỡng các tuyến đường trên địa bàn xã và huyện…
Cử tri xã Thổ Bình nêu ý kiến, kiến nghị với đại biểu HĐND tỉnh và đại bểu HĐND huyện
Qua các ý kiến, kiến nghị của cử tri, lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Thổ Bình đã tiếp thu và giải đáp, làm rõ những ý kiến, kiến nghị của cử tri thuộc phạm vi thẩm quyền của xã. Taị các buổi tiếp xúc, thay mặt tổ đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện đồng chí Nguyễn Hồng Trang, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đại biểu HĐND tỉnh đã trân trọng tiếp thu các ý kiến, kiến nghị của cử tri và trực tiếp giải đáp những ý kiến, kiến nghị thuộc thẩp quyền. Đối với những ý kiến vượt thẩm quyền, đồng chí hứa sẽ tổng hợp gửi đến các cơ quan chuyên môn và cấp có thẩm quyền xem xét, giải quyết và trả lời cho cử tri trong thời gian sớm nhất.
Gửi phản hồi