Gia đình ông Trần Công Khanh, thôn Nà Thom, xã Khuôn Hà là hộ đầu tiên được đội ngũ điều tra viên thực hiện công tác thu thập thông tin dân số và nhà ở. Khi được đội ngũ điều tra viên hỏi các nội dung gia đình ông Khanh đã cung cấp đầy đủ thông tin, số thành viên trong gia đình, điều kiện nhà ở… cho điều tra viên. Vì vậy công tác thu thập thông tin được diễn ra nhanh gọn, chính xác, đúng quy trình.
![]() |
Ông Trần Công Khanh, thôn Nà Thom đã nhiệt tình cung cấp thông tin cho điều tra viên |
Trong cuộc Tổng Điều tra dân số và nhà ở năm 2019, xã Khuôn Hà đã phân công 06 điều tra viên thực hiện công tác thu thập thông tin ở 12 thôn, bản. Để tạo điều kiện thuận lợi cho công tác thu thập thông tin, Ban chỉ đạo Tổng điều tra dân số và nhà ở xã Khuôn Hà đã lựa chọn những điều tra viên có trình độ, am hiểu về công nghệ thông tin. Đồng thời, đội ngũ điều tra viên được tham gia các lớp tập huấn về kỹ năng điều tra do huyện tổ chức.
![]() |
Lễ ra quân diễn ra nghiêm túc, các điều tra viên hưởng ứng nhiệt tình |
Để nhân dân hiểu rõ về mục đích, ý nghĩa của Cuộc Tổng điều tra dân số và nhà ở năm 2019, Cấp ủy, chính quyền xã Khuôn Hà đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền,vận động nhân dân cung cấp đẩy đủ thông tin của gia đình cho các điều tra viên.
Gửi phản hồi