Ngay sau khi xảy ra mưa gió, lãnh đạo UBND huyện Lâm Bình đã đi kiểm tra, thăm hỏi các gia bị thiệt hại và chỉ đảo các xã huy động lực lượng tại khẩn giúp đỡ các gia đình thu dọn đạc và dựng nhà tạm để gia đình có nơi sinh hoạt tạm thời, từng bước ổn định lại đời sống. Huyện cũng đã chỉ đạo các cơ quan chuyên môn thống kê, rà soát mức độ thiệt hại để có biện pháp hỗ trợ khắc phục kịp thời. Đến ngày 10/4/2019, đồng chí Nguyễn Xuân Hải, Uỷ viên BCH Đảng bộ huyện, Phó Chủ tịch UBND huyện tiếp tục đi kiểm tra công tác khắc phục thiệt hại ở một số xã. Thay mặt Huyện ủy, HĐND, UBND huyện, đồng chí đã trao số tiền 5 triệu đồng hỗ trợ cho gia đình chị Chúc Thị Xuân và anh Nguyễn Thế Đức ở thôn Nà Co, xã Xuân Lập có nhà bị gió lốc làm đổ sập hoàn toàn, số tiền được trích từ qũy dự phòng của huyện. Nhân dịp này, các tổ chức chính trị xã hội của huyện, của xã đã đi thăm hỏi, động viên, tặng quà cho các hộ gia đinh bị thiệt hại do thiên tai gây ra.
Đ/c Nguyễn Xuân Hải, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch UBND huyện trao tiền hỗ trợ cho gia đình
anh Nguyễn Thế Đức, thôn Nà Co, xã Xuân Lập có nhà bị gió lốc làm sập đổ hoàn toàn
Số tiền hỗ trợ tuy không lớn nhưng đã thể hiện sự quan tâm kịp thời của cấp ủy, chính quyền, UBMTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội của huyện nhằm giúp các hộ gia đình bị thiệt hại nỗ lực khắc phục để nhanh chóng ổn định cuộc sống./.
Gửi phản hồi