Đoàn viên thanh niên thị trấn Lăng Can giúp gia đình ông Trương Tòn Nải, tổ dân phố Phai Tre B có con trai đi nghĩa vụ quân sự gieo cấy lúa vụ mùa
Gia đình Ông Trương Tòn Nải, tổ dân phố Phai Tre B có hoàn cảnh khó khăn, hiện nay có người nhà ốm không có người lao động. Đoàn TNCS Hồ Chí Minh thị trấn Lăng Can đã huy động gần 30 đoàn viên thanh niên trên địa bàn giúp đỡ gieo cấy hơn 800m vuông ruộng của gia đình đảm bảo kịp thời sản xuất theo khung thời vụ mùa.
Đoàn viên thanh niên thị trấn Lăng Can đã huy động đoàn viên, thanh niên trên địa bàn gieo cấy lúa vụ mùa cho các gia đình có thanh niên đi thực hiện nghĩa vụ quân sự
Đây là hoạt động ý nghĩa và thiết thực đã thể hiện tinh thần xung kích tình nguyện của tuổi trẻ chung tay vì cuộc sống cộng đồng; kịp thời giúp gia đình vơi đi khó khăn sớm ổn định cuộc sống và là nguồn động viên quân nhân yên tâm công tác rèn luyện hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, nghĩa vụ quân sự trở về địa phương./…
Gửi phản hồi