Một số diện tích ngô và lúa bị thiệt hại do trận mưa đá đêm 17/3 tại xã Thượng Lâm và xã Bình An
Theo thống kê từ Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Lâm Bình; đã có trên 100 ha lúa, ngô, lạc và rau màu các loại đang trong thời kỳ đẻ nhánh rộ bị ảnh hưởng, theo đó diện tích lúa ngô xuân, lạc, bị gãy dập tập chung ở các xã Thượng Lâm và Bình An; có 2,5ha cam của người dân tại xã Bình An đang ra hoa bị thiệt hại hoàn toàn; ngay sau khi sảy ra trận mưa đá. Huyện Lâm Bình đã chỉ đạo các cơ quan chuyên môn của huyện xuống kiểm tra diện tích bị thiệt hại, đồng thời hướng dẫn bà con cách chăm sóc, khắc phục, chăm sóc lại hoa màu đã bị thiệt hại.
Gửi phản hồi