Tại hội nghị, các đại biểu đã được nghe báo cáo viên cấp huyện triển khai tuyên truyền, phổ biến các nội dung cơ bản Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật xử lý vi phạm hành chính; Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật phòng, chống nhiễm vi rút gây ra hội chứng suy giảm miễn dịch mắc phải ở người (HIV/AIDS); Giới thiệu Luật Người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng. Giới thiệu Luật cư trú và Luật Bảo vệ môi trường.
Thông qua hội nghị nhằm truyền đạt những điểm mới quan trọng của các văn bản Luật, giúp đại biểu, các đồng chí tuyên truyền viên nắm vững những nội dung cơ bản của các Luật mới được Quốc hội sửa đổi, bổ sung và thông qua. Qua đó, làm tốt công tác tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật đến cán bộ, công chức, viên chức ở các cơ quan, đơn vị và nhân dân ở các địa phương trên địa bàn huyện, nhằm sớm đưa các Luật mới sửa đổi đi vào thực tiễn cuộc sống.
Gửi phản hồi