Đ/c Nguyễn Thành Trung, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì kỳ họp
Tại kỳ họp, các cơ quan chuyên môn thuộc UBND huyện đã trình kỳ họp 17 nội dung gồm: Nghị quyết của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện (khóa III) về việc phát triển một số cây trồng, vật nuôi có lợi thế theo hướng sản xuất hàng hóa gắn với du lịch trên địa bàn huyện đến năm 2025; Tờ trình về việc dự kiến các phương án đặt tên các tuyến đường giao thông tại Trung tâm huyện; Tờ trình về phương án quản lý, kinh doanh khai thác chợ xã Lăng Can; Danh mục dự án mời gọi, thu hút đầu tư, quản lý, khai thác hạ tầng thương mại, dịch vụ, du lịch giai đoạn 2021-2025; Kế hoạch tổ chức bầu cử đai biểu Quốc hội và đại biểu HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026; Kế hoạch của Ban Thường vụ Huyện ủy về thực hiện Kết luận số 84 ngày 29/7/2020 của Bộ Chính tri về tổng kết 15 năm thực hiện Nghị quyết số 49- NQ/TW của Bộ Chính trị khóa IX về Chiến lược cải cách tư pháp đến năm 2020; Chương trình công tác năm 2021 của UBND huyện; Kế hoạch phát triển hệ thống bán lẻ trên địa bàn huyện và một số khu dịch vụ tập trung tại trung tâm huyện giai đoạn 2021-2025; Kế hoạch về nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu chỉ đạo, điều hành thực hiện Kế hoạch về thưc hiện Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách năm 2021; kế hoạch thu ngân sách nhà nước giai đoạn 2021-2025; Kế hoạch thực hiện nhiệm vụ trọng tâm và bứt phá trong công tác quản lý, bảo vệ tài nguyên khoáng sản trên địa bàn huyện năm 2021…
Các đại biểu dự kỳ họp tham gia thảo luận đóng góp ý kiến vào các nội dung trình tại kỳ họp
Tại hội nghị, các đại biểu đã thảo luận đóng góp ý kiến vào các Nghị quyết, Tờ trình, Chương trình và các kế hoạch trình tại kỳ họp. Trong đó, tập trung vào thực hiện Nghị quyết của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện (khóa III) về việc phát triển một số cây trồng, vật nuôi có lợi thế theo hướng sản xuất hàng hóa gắn với du lịch trên địa bàn huyện đến năm 2025; Tờ trình về việc dự kiến các phương án đặt tên các tuyến đường giao thông tại Trung tâm huyện; Danh mục dự án mời gọi, thu hút đầu tư, quản lý, khai thác hạ tầng thương mại, dịch vụ, du lịch giai đoạn 2021-2025…
Phát biểu kết luận kỳ họp, đồng chí Nguyễn Nguyễn Thành Trung, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện yêu cầu các cơ quan chuyên môn thuộc UBND huyện tập trung chỉ đạo, hướng dẫn thực hiện tốt công tác chuyên môn đặc biệt là đối với thực hiện Nghị quyết của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện (khóa III) về việc phát triển một số cây trồng, vật nuôi có lợi thế theo hướng sản xuất hàng hóa gắn với du lịch trên địa bàn huyện đến năm 2025; Tăng cường kiểm tra, giám sát công tác quản lý nhà nước về đất đai, tài nguyên, khai thác khoáng sản trên địa bàn huyện, giữ vững tình hình an ninh chính trị góp phần thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội năm 2021 đã đề ra…
Gửi phản hồi